மேற்கு வங்கத்தில் தீவிரவாதிகள் தாக்குதல்

இந்தியா

கொல்கத்தா, மே 11: மேற்கு வங்காளம், வங்கதேசத்தில் புத்த பூர்ணிமாவின் போது தற்கொலைப்படை தாக்குதல் நடத்த இருப்பதாக மத்திய உளவுத்துறை எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளது மத்திய உளவுத்துறை மேற்கு வங்க அரசுக்கு எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளது. தேவையான அனைத்து முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளையும் எடுக்க வேண்டுமென அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது. எச்சரிக்கையை தொடர்ந்து மேற்கு வங்காளம் காவல்துறையினர், இந்து மற்றும் புத்த கோயில்களில் பாதுகாப்பை உறுதிப்படுத்தியுள்ளனர்.

‘நாங்கள் ஒரு விழிப்புணர்வு பெற்றுள்ளோம். நகரின் கோவில்களுக்கு வெளியேயும், மாநிலத்தின் மற்ற பகுதிகளிலிருந்தும் பாதுகாப்பை பலப்படுத்தியுள்ளோம். என கொல்கத்தாவில் மேற்கு வங்க காவல்துறை உயர் அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார். இரண்டு வாரங்களுக்கு முன்னர், வங்காளத்தில் சார்பு ஐஎஸ்ஐஎஸ்-ன்
சார்பு அமைப்புகள் மேற்கு வங்கம் மற்றும் வங்கதேசத்தில் தாக்குதலுக்கு அச்சுறுத்தலாக ஒரு செய்தியை வெளியிட்டன.

‘இதே போன்ற எச்சரிக்கையானது இலங்கை அதிகாரிகளால் புறக்கணிக்கப்பட்டதோடு, பல உயிரிழப்புகளையும் நாங்கள் கண்டோம். இத்தகைய தாக்குதல்களுக்கு உடனடியாக நாங்கள் பதிலளித்துள்ளோம். அத்தகைய தாக்குதல்களைத் தடுக்க அதிக உத்வேகம் மற்றும் தயார் நிலைகளை முன்னெடுக்க அனைத்து அதிகாரிகளையும் எச்சரிக்கை செய்தோம் என அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார்.